Báo điện tử VTC News - Đọc báo tin tức trong ngày hôm nay
  • Mới nhất
  • Xem nhiều
  • Bình luận nhiều
  • Hotline: 0855.911.911
  • RSS
  • Trang chủ
    • Thời sự
      • VTC NEWS TV
        • Kinh tế
          • Thể thao
            • Thế giới
              • Giáo dục
                • Pháp luật
                  • Văn hóa - Giải trí
                    • Sức khỏe
                      • Đời sống
                        • Xe
                          • Khoa học công nghệ
                            • Chuyển đổi xanh
                            • Menu
                              Liên hệ quảng cáo: 024 36321588
                              • Trang chủ

                              • Xem nhiều

                              • 2+

                                Tin mới

                              • Video

                              • Chia sẻ

                              • logo
                              • Mới nhất
                              • Xem nhiều
                              • 💰 Giá vàng
                              • 📅 Lịch âm
                              • ☀️ Thời tiết
                              • 🎟️ Xổ số
                              • Thời sự
                              • VTC NEWS TV
                              • Kinh tế
                              • Thể thao
                              • Thế giới
                              • Giáo dục
                              • Pháp luật
                              • Văn hóa - Giải trí
                              • Sức khỏe
                              • Đời sống
                              • Xe
                              • Khoa học công nghệ
                              • Chuyển đổi xanh
                              • Về chúng tôi

                              đấu giá đất - Trang 4

                              Cận cảnh 3 khu 'đất vàng' ở Huế chuẩn bị đấu giá hàng trăm tỷ đồng

                              Cận cảnh 3 khu 'đất vàng' ở Huế chuẩn bị đấu giá hàng trăm tỷ đồng

                              3 khu 'đất vàng' ở TP Huế chuẩn bị được đem đấu giá, trong đó 2 khu đất ở đường Nguyễn Huệ và Phan Bội Châu có giá khởi điểm gần 231 tỷ đồng.

                              Hà Nội xin lùi hạn báo cáo Thủ tướng vụ 3 mỏ cát trúng đấu giá cao bất thường

                              Hà Nội xin lùi hạn báo cáo Thủ tướng vụ 3 mỏ cát trúng đấu giá cao bất thường

                              Phó Chủ tịch UBND TP Hà Nội Hà Minh Hải cho biết đã kiến nghị Thủ tướng lùi thời hạn báo cáo vụ đấu giá 3 mỏ cát cao bất thường đến trước ngày 15/12.

                              Đà Nẵng bỏ trống hơn 14.000 lô đất trong khi nhiều dự án thiếu chỗ tái định cư

                              Đà Nẵng bỏ trống hơn 14.000 lô đất trong khi nhiều dự án thiếu chỗ tái định cư

                              Trong khi các dự án mới ở Đà Nẵng thiếu quỹ đất bố trí tái định cư thì thành phố lại đang bỏ trống hơn 14.000 lô đất.

                              Sau 7 lần rao bán đấu giá, đất vàng mặt phố cổ Hà Nội giảm mất nửa

                              Sau 7 lần rao bán đấu giá, đất vàng mặt phố cổ Hà Nội giảm mất nửa

                              09:42 15/11/2023

                              Hơn một năm kể từ khi Agribank thông báo đấu giá lần đầu tiên, giá khởi điểm của thửa đất số 110 Hàng Buồm đã giảm 29,9 tỷ đồng, tức gần một nửa.

                              Hai chị em ruột đấu giá cùng 1 lô đất, Chủ tịch UBND tỉnh Bình Định có ý kiến

                              Hai chị em ruột đấu giá cùng 1 lô đất, Chủ tịch UBND tỉnh Bình Định có ý kiến

                              19:55 13/11/2023

                              Một lô đất tại Bình Định chỉ có hai chị em ruột cùng nộp hồ sơ đấu giá và trúng đấu giá bằng giá khởi điểm.

                              ĐBQH đề nghị phạt nặng người trúng đấu giá biển số đẹp, đất đai nhưng bỏ cọc

                              ĐBQH đề nghị phạt nặng người trúng đấu giá biển số đẹp, đất đai nhưng bỏ cọc

                              20:20 08/11/2023

                              Để tránh tình trạng đấu giá thành công rồi bỏ cọc, nhiều đại biểu Quốc hội đề nghị phạt tiền gấp nhiều lần so với tiền cọc 30% giá trị tài sản đấu giá.

                              Đề nghị mở rộng đối tượng cho thuê đất không qua đấu giá

                              Đề nghị mở rộng đối tượng cho thuê đất không qua đấu giá

                              12:53 03/11/2023

                              ĐBQH đề nghị mở rộng đối tượng cho thuê đất không qua đấu giá để đảm bảo công bằng trong việc tiếp cận đất đai và quyền tiếp cận đất đai của người đang sử dụng đất.

                              Tiếp tục hoãn đấu giá mỏ đất ở Thừa Thiên - Huế vì đơn tố cáo

                              Tiếp tục hoãn đấu giá mỏ đất ở Thừa Thiên - Huế vì đơn tố cáo

                              08:47 31/08/2023

                              Sự xuất hiện hiện tờ đơn tố cáo của một doanh nghiệp khiến việc đấu giá mỏ đất ở Thừa Thiên - Huế tiếp tục bị thông bão hoãn.

                              Nghệ An: Huyện đề nghị tỉnh thanh tra toàn diện vụ kế toán xã đấu giá trúng 23 lô đất

                              Nghệ An: Huyện đề nghị tỉnh thanh tra toàn diện vụ kế toán xã đấu giá trúng 23 lô đất

                              17:05 25/07/2023

                              Huyện Quỳnh Lưu đã có văn bản đề nghị tỉnh Nghệ An chỉ đạo thanh tra toàn diện vụ công chức kế toán xã trúng 23 lô trong 56 lô đất đấu giá ở xã Quỳnh Hưng.

                              Bắt giam nữ quái lừa đấu giá đất, chiếm đoạt tiền tỷ

                              Bắt giam nữ quái lừa đấu giá đất, chiếm đoạt tiền tỷ

                              11:50 23/07/2023

                              Na đưa thông tin Đà Nẵng tổ chức đấu giá đất tại định cư tại các dự án, lừa chiếm đoạt của ông H. và ông T. 2 tỷ đồng tiền đặt cọc rồi tiêu xài hết.

                              Em trai phó chủ tịch huyện đấu giá trúng 23 lô đất: Hủy kết quả đấu giá

                              Em trai phó chủ tịch huyện đấu giá trúng 23 lô đất: Hủy kết quả đấu giá

                              15:27 11/07/2023

                              Sau khi thông tin em trai phó chủ tịch huyện đấu giá trúng 23 lô đất gây xôn xao dư luận, UBND huyện Quỳnh Lưu đã ra quyết định hủy kết quả.

                              2 cha con cán bộ xã trúng đấu giá 43 lô đất: Tiết lộ của người trong cuộc

                              2 cha con cán bộ xã trúng đấu giá 43 lô đất: Tiết lộ của người trong cuộc

                              20:09 10/07/2023

                              Không chỉ đứng tên tham gia đấu giá và trúng 23 lô đất hàng chục tỷ đồng, con trai cán bộ xã ở Nghệ An cũng tham gia phiên đấu giá và trúng 20 lô đất ở, hợp lệ.

                              Em trai Phó chủ tịch huyện trúng đấu giá 23 lô đất

                              Em trai Phó chủ tịch huyện trúng đấu giá 23 lô đất

                              11:25 10/07/2023

                              Một công chức kế toán xã là em trai phó chủ tịch huyện bất ngờ trúng đấu giá 23 lô đất với tổng giá trị lên tới 30 tỷ đồng.

                              Cảnh báo lừa đảo mời đặt cọc giữ chỗ đất sân bay Phú Quốc cũ

                              Cảnh báo lừa đảo mời đặt cọc giữ chỗ đất sân bay Phú Quốc cũ

                              15:32 29/03/2023

                              Theo lãnh đạo Văn phòng UBND tỉnh Kiên Giang, hiện khu đất sân bay Phú Quốc cũ vẫn chưa có kết quả đấu giá, những lời mời gọi đặt cọc giữ chỗ đều là lừa đảo.

                              Nhiều cán bộ ở Hà Nội liên quan vụ thâu tóm 49.000 m2 đất tại huyện Đông Anh

                              Nhiều cán bộ ở Hà Nội liên quan vụ thâu tóm 49.000 m2 đất tại huyện Đông Anh

                              11:09 18/01/2023

                              Ngoài cựu Chủ tịch Vimedimex và 8 bị can bị truy tố trong vụ thâu tóm 49.000m2 đất, cáo trạng còn nêu trách nhiệm của loạt lãnh đạo, cán bộ thuộc Sở, UBND TP Hà Nội.

                              Vụ đấu giá đất phía Đông Nam thôn Cổ Dương: Truy tố thêm 1 bị can

                              Vụ đấu giá đất phía Đông Nam thôn Cổ Dương: Truy tố thêm 1 bị can

                              18:30 17/01/2023

                              9 bị can bị VKSND TP Hà Nội truy tố tội “Vi phạm quy định về hoạt động bán đấu giá tài sản” trong vụ án đấu giá đất phía Đông Nam thôn Cổ Dương

                              Nhiều đất công ở Đà Nẵng bị lấn chiếm trái phép

                              Nhiều đất công ở Đà Nẵng bị lấn chiếm trái phép

                              21:15 13/12/2022

                              Đà Nẵng có hơn 300 khu đất lớn, gần 15.000 lô đất chưa khai thác và một phần trong số này bị nhiều tổ chức, cá nhân lấn chiếm trái phép.

                              Không 'nhân nhượng' với mong muốn hợp pháp hóa 26 lô đất có sai phạm đấu giá

                              Không 'nhân nhượng' với mong muốn hợp pháp hóa 26 lô đất có sai phạm đấu giá

                              18:36 28/10/2022

                              Theo bà Nguyễn Thị Mai, Cục phó Cục Bổ trợ Tư pháp (Bộ Tư pháp), Bộ và Cục không "nhân nhượng" với mong muốn hợp pháp hóa 26 lô đất có sai phạm đấu giá tại Hà Nội.

                              Đấu giá nhà, đất liên quan đến vụ án Vũ ‘nhôm’

                              Đấu giá nhà, đất liên quan đến vụ án Vũ ‘nhôm’

                              14:16 19/10/2022

                              Cục Thi hành án dân sự Đà Nẵng thông báo tổ chức đấu giá nhà, đất Phan Văn Anh Vũ từng cho ông Nguyễn Xuân Anh, cựu Bí thư Thành ủy Đà Nẵng và thư ký sử dụng.

                              'Cò đấu giá', 'quân xanh-quân đỏ' gây nhiễu loạn thị trường bất động sản

                              'Cò đấu giá', 'quân xanh-quân đỏ' gây nhiễu loạn thị trường bất động sản

                              18:41 14/07/2022

                              Thị trường bất động sản tồn tại nhiều bất cập, trong đó hiện tượng “cò đấu giá”, “quân xanh-quân đỏ”, bỏ giá rất cao một số lô đất rồi bỏ cọc...

                              Chủ tịch TP.HCM: Chưa có quyết định hủy kết quả đấu giá đất Thủ Thiêm

                              Chủ tịch TP.HCM: Chưa có quyết định hủy kết quả đấu giá đất Thủ Thiêm

                              13:46 14/07/2022

                              "Hiện tại, quyết định hủy kết quả trúng đấu giá đối với 2 doanh nghiệp trúng đấu giá đất ở KĐT Thủ Thiêm chưa được ký ban hành", Chủ tịch TP.HCM Phan Văn Mãi nói.

                              Cần cán bộ dám đột phá để xây dựng Hà Nội thành nơi đáng sống, bền vững

                              Cần cán bộ dám đột phá để xây dựng Hà Nội thành nơi đáng sống, bền vững

                              18:46 06/07/2022

                              Đại biểu HĐND TP Hà Nội cho rằng rất cần những cán bộ dám đột phá, dám chịu trách nhiệm với TP để xây dựng Hà Nội thành thành phố đáng sống, bền vững, thông minh.

                              Khởi tố 3 bị can thông đồng đấu giá đất

                              Khởi tố 3 bị can thông đồng đấu giá đất

                              17:26 24/06/2022

                              Công an TP Hà Tĩnh (tỉnh Hà Tĩnh) vừa khởi tố vụ án, khởi tố 3 đối tượng về hành vi ‘vi phạm quy định về hoạt động bán đấu giá tài sản’.

                              Đấu giá đất phải nộp tiền đặt trước bằng 20% giá khởi điểm

                              Đấu giá đất phải nộp tiền đặt trước bằng 20% giá khởi điểm

                              16:47 13/06/2022

                              Từ hôm nay (13/6), người tham gia đấu giá đất phải nộp tiền đặt trước bằng 20% giá khởi điểm của tài sản đấu giá theo Quyết định 24/2022/QĐ-UBND của UBND TP.Hà Nội.

                              Truy tố cựu Phó Chủ tịch tỉnh Phú Yên

                              Truy tố cựu Phó Chủ tịch tỉnh Phú Yên

                              15:26 11/06/2022

                              Ông Nguyễn Chí Hiến, cựu Phó Chủ tịch tỉnh Phú Yên bị truy tố tội Vi phạm quy định về quản lý, sử dụng tài sản Nhà nước gây thất thoát, lãng phí.

                              ĐBQH: 'Quân xanh, quân đỏ', xã hội đen lót đường đấu giá đất, rút ruột tài sản

                              ĐBQH: 'Quân xanh, quân đỏ', xã hội đen lót đường đấu giá đất, rút ruột tài sản

                              13:55 01/06/2022

                              Đại biểu Nguyễn Thị Thủy (Bắc Kạn) cho rằng, có tình trạng quây thầu, vây thầu, quân xanh quân đỏ, thắng thầu bỏ cọc, móc ngoặc trong thẩm định, đấu giá đất.

                              Chưa thu được tiền của 2 doanh nghiệp trúng đấu giá đất Thủ Thiêm

                              Chưa thu được tiền của 2 doanh nghiệp trúng đấu giá đất Thủ Thiêm

                              23:00 17/05/2022

                              Sau 10 ngày cưỡng chế thuế bằng cách trích tiền từ tài khoản 2 doanh nghiệp trúng đấu giá đất Thủ Thiêm, Cục Thuế TP.HCM vẫn chưa thu được tiền.

                              Đồng Nai sẽ đấu giá hơn 780ha đất, dự kiến thu về gần 13.000 tỷ đồng

                              Đồng Nai sẽ đấu giá hơn 780ha đất, dự kiến thu về gần 13.000 tỷ đồng

                              17:05 13/05/2022

                              UBND Đồng Nai đưa ra đấu giá hơn 780ha đất thuộc 105 thửa đất tại các huyện, thành phố và dự kiến thu về gần 13.000 tỷ đồng.

                              Đà Nẵng thanh tra, xử lý vi phạm, trục lợi trong đấu giá quyền sử dụng đất

                              Đà Nẵng thanh tra, xử lý vi phạm, trục lợi trong đấu giá quyền sử dụng đất

                              11:42 25/04/2022

                              Đà Nẵng thanh tra, xử lý vi phạm, trục lợi trong đấu giá quyền sử dụng đất và đề nghị ngân hàng không cho phép đảo nợ, định giá lại quyền sử dụng đất đã thế chấp.

                              Bộ Chính trị yêu cầu khắc phục sơ hở trong đấu giá, quản lý đất, chứng khoán

                              Bộ Chính trị yêu cầu khắc phục sơ hở trong đấu giá, quản lý đất, chứng khoán

                              17:30 12/04/2022

                              Bộ Chính trị yêu cầu rà soát, khắc phục sơ hở, bất cập trong văn bản quy phạm pháp luật liên quan đấu thầu, đấu giá, quản lý, sử dụng đất đai, chứng khoán…

                              Xem thêm
                              Tin mới
                              Khi nào thị trường tài sản mã hóa vận hành, loại tài sản nào được giao dịch?
                              Khi nào thị trường tài sản mã hóa vận hành, loại tài sản nào được giao dịch?
                              Hàng trăm khối đất đá từ núi cao đổ xuống, đường vào 4 bản bị chia cắt
                              Hàng trăm khối đất đá từ núi cao đổ xuống, đường vào 4 bản bị chia cắt
                              XSDNA 2/9 - Kết quả xổ số Đà Nẵng hôm nay 2/9/2026
                              XSDNA 2/9 - Kết quả xổ số Đà Nẵng hôm nay 2/9/2026
                              XSKH 2/9 - Kết quả xổ số Khánh Hòa hôm nay 2/9/2026
                              XSKH 2/9 - Kết quả xổ số Khánh Hòa hôm nay 2/9/2026
                              Vì sao Thứ trưởng Bộ Y tế Trần Văn Thuấn bị bắt?
                              Vì sao Thứ trưởng Bộ Y tế Trần Văn Thuấn bị bắt?
                              Bắt giam Thứ trưởng Bộ Y tế Trần Văn Thuấn
                              Bắt giam Thứ trưởng Bộ Y tế Trần Văn Thuấn
                              Đề nghị thiết lập vùng kiểm soát bay xung quanh tư gia của Tổng thống Trump
                              Đề nghị thiết lập vùng kiểm soát bay xung quanh tư gia của Tổng thống Trump
                              Nam tài xế bị chửi bới, hành hung tại Quảng Ninh: Tạm giữ 4 người liên quan
                              Nam tài xế bị chửi bới, hành hung tại Quảng Ninh: Tạm giữ 4 người liên quan
                              XSMN 2/9 - Xổ số miền Nam hôm nay ngày 2/9/2026
                              XSMN 2/9 - Xổ số miền Nam hôm nay ngày 2/9/2026
                              XSDN 2/9 - Kết quả xổ số Đồng Nai hôm nay 2/9/2026
                              XSDN 2/9 - Kết quả xổ số Đồng Nai hôm nay 2/9/2026
                              Xem thêm
                              • SiteMap
                              • SiteMap News