Sáng 4/8, theo thông tin từ Ban chỉ huy phòng chống thiên tai, tìm kiếm cứu nạn tỉnh Hoà Bình, trên tuyến Quốc lộ 6 (thuộc địa phận xã Tòng Đậu, huyện Mai Châu), đất đá sạt lở rơi trúng vào đầu chiếc xe ô tô đang di chuyển từ TP Sơn La hướng về Hà Nội.
![Mưa lớn gây sạt lở đất đá trên tuyến Quốc lộ 6.](https://cdn-i.vtcnews.vn/resize/th/upload/2023/08/04/sat-lo-hoa-binh-11052717.jpg)
Mưa lớn gây sạt lở đất đá trên tuyến Quốc lộ 6.
Theo đó, lúc 8h40, tại km128+740 Quốc lộ 6 (dốc đoạn cây xăng Đồng Bảng lên Mai Châu) xảy ra hiện tượng sạt lở đất đá. Một khối đất đá lớn đã rơi vào xe ô tô mang BKS 26A-05281 đang di chuyển qua đây.
![Một chiếc ô tô bị đất đá rơi xuống đè nát đầu xe.](https://cdn-i.vtcnews.vn/resize/th/upload/2023/08/04/sat-lo-hoa-binh-1-11073073.jpg)
Một chiếc ô tô bị đất đá rơi xuống đè nát đầu xe.
Thời điểm này trên xe ô tô có 4 người, rất may những người trên xe chỉ bị thương nhẹ. Tuy nhiên, chiếc xe bị hư hỏng nặng. Đất đá sạt lở rơi xuống cũng làm hỏng 6 tấm hộ lan, gây ách tắc giao thông hoàn toàn 2 chiều trong nhiều giờ.
Hiện các lực lượng chức năng đang có mặt tại hiện trường để khắc phục hậu quả, đảm bảo giao thông.
Bình luận