Ê-kíp của nhạc sĩ Khắc Hưng khéo léo đưa vào bài hát Ghen Cô Vy những thông điệp về việc phòng chống dịch bệnh corona (covid-19) như: giữ gìn vệ sinh chung, rửa tay đúng cách, hạn chế tới nơi đông người, nâng cao ý thức về phòng chống dịch bệnh...
![Erik và Min ra ca khúc 'Ghen Cô Vy' tuyên truyền, đẩy lùi dịch Covid-19 - 1](https://cdn-i.vtcnews.vn/resize/th/upload/2020/02/24/05-1582442716228400615043-09272877.png)
Các thông điệp ý nghĩa được đưa vào bài hát một cách khéo léo.
Ca sĩ Min chia sẻ về mục đích thực hiện MV Ghen Cô Vy: "Chúng tôi mong muốn được tiếp thêm sức mạnh và niềm tin cho cộng đồng, để chúng ta cùng chung tay chống dịch covid-19".
Bài hát Ghen Cô Vy được viết lại lời dựa trên bản hit Ghen ra mắt năm 2017 của chính ê-kíp Khắc Hưng, Erik và Min. Ca khúc từng gây sốt trong cộng đồng người yêu nhạc vào năm 2017.
Bình luận