![Nhân dân không bao giờ yêu kính sai người](https://cdn-i.vtcnews.vn/resize/CANbelY-rurWnL5s-NZGyQsH_x9wMZ-N0/upload/2024/07/27/tien-biet-tong-bi-thu-10-07125700.jpg)
Nhân dân không bao giờ yêu kính sai người
Người dân đội nắng dầm mưa, thức khuya dậy sớm chờ đợi chia tay lần cuối với vị lãnh tụ mà họ kính yêu để đáp lại tình yêu Nhân dân vô bờ bến của vị lãnh tụ vì dân.
Người dân đội nắng dầm mưa, thức khuya dậy sớm chờ đợi chia tay lần cuối với vị lãnh tụ mà họ kính yêu để đáp lại tình yêu Nhân dân vô bờ bến của vị lãnh tụ vì dân.
Người dân đã đồng thanh hát Quốc ca, rơi lệ xúc động trong giờ phút tiễn biệt Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng về nơi an nghỉ cuối cùng tại Nghĩa trang Mai Dịch.
Báo chí quốc tế đăng tải nhiều bài viết, hình ảnh Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, chia sẻ tình cảm của bạn bè quốc tế với vị lãnh đạo của nhân dân Việt Nam.
Hôm nay, triệu người dân trên khắp mọi miền Tổ quốc hướng về Hà Nội, nơi diễn ra lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng với niềm tiếc thương vô hạn.
Ban Lễ tang và gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trân trọng cảm ơn tình cảm đặc biệt của đồng bào, đồng chí, chiến sỹ cả nước, kiều bào và bạn bè quốc tế.
Cần biến đau thương, mang niềm tin yêu, biết ơn Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng thành mỗi suy nghĩ và việc làm tốt đẹp để xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Đoàn linh xa đưa Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua nhiều tuyến phố về nơi an nghỉ cuối cùng trong sự nghẹn ngào của Nhân dân.
Nhiều thính giả Indonesia xúc động trước tình cảm đặc biệt của người dân Việt Nam dành cho Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
Sau Lời điếu của Chủ tịch nước Tô Lâm, các lãnh đạo Đảng, Nhà nước cùng gia quyến đi quanh linh cữu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, chào tiễn biệt ông lần cuối.
Đại diện gia đình, anh Nguyễn Trọng Trường, con trai Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đọc lời cảm tạ tại lễ truy điệu.
Nhiều người dân TP.HCM khóc nức nở khi theo dõi Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua màn hình ở Hội trường Thống Nhất.
Ủy viên Bộ Chính trị, Chủ tịch nước Tô Lâm đọc Lời điếu của Ban Chấp hành Trung ương Đảng tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, chiều 26/7.
Dưới trời nắng nóng, nhiều người đứng kín hai bên đường từ Nhà tang lễ Quốc gia đến Nghĩa trang Mai Dịch, Hà Nội để tiễn biệt Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
Được người nhà dìu vào nhà tang lễ, cô giáo Đặng Thị Phúc nghẹn ngào, run run viết vào sổ tang tiễn biệt người học trò đặc biệt Nguyễn Phú Trọng.
Sáng 26/7, nhiều người trẻ có mặt rất sớm trước cổng nhà tang lễ Quốc gia để chờ vào viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trước khi người về nơi an nghỉ.
Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính đã gặp Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Lào Thongloun Sisoulith và Phu nhân sang Việt Nam dự Lễ Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
Dòng người vẫn xếp hàng trước khuôn viên Hội trường Thống Nhất (TP.HCM) chờ vào viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trước lúc Lễ truy điệu diễn ra.
Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức lúc 13h ngày 26/7 tại Nhà tang lễ Quốc gia và Lễ an táng lúc 15h cùng ngày tại Nghĩa trang Mai Dịch (Hà Nội).
Hình ảnh người thầy giáo dạy lớp 10 của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng ngồi xe lăn tới viếng học trò sáng 26/7 khiến những người chứng kiến đều rưng rưng.
“Bác ơi, mất bác rồi... bác ơi!”, cụ ông khóc nấc lên từng tiếng, cụ bà nghẹn ngào chắp tay hướng về Nhà tang lễ Quốc gia vái vọng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức lúc 13h ngày 26/7 tại Nhà tang lễ Quốc gia và Lễ an táng lúc 15h cùng ngày tại Nghĩa trang Mai Dịch (Hà Nội).
Đến viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, người bạn đồng môn tiếc nuối khi nghĩ về lời hẹn gặp nhau dịp kỉ niệm 100 năm ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam sẽ mãi dang dở.
Từ 7h đến 19h30 ngày 25/7, có 1.565 đoàn với khoảng 55.600 lượt người đến viếng, gửi vòng hoa, chia buồn cùng gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
Dưới màn mưa mù mịt, dòng người vẫn nghiêm trang xếp hàng trước cổng Hội trường Thống Nhất, chờ vào viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
Với đôi nạng thép, ông Đoàn Tấn Phụng (82 tuổi) vượt quãng đường gần 900km, chờ đợi nhiều giờ đồng hồ để vào viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trong ngày Quốc tang.
Nhiều người dân ở Hà Nội và các tỉnh thành có mặt tại nhà tang lễ xếp hàng từ chiều 25/7, bày tỏ mong muốn được viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, dù phải đợi đến sáng.
Nhiều bạn trẻ không giấu được xúc động khi xem lại những hình ảnh, bút tích, tư liệu quý về Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại triển lãm ở TP.HCM.
Càng về chiều 25/7, người dân TP.HCM và các tỉnh thành phía Nam đến viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại Hội trường Thống Nhất càng đông.
Ông Jorge Luis Broche Lorenzo bày tỏ ấn tượng và xúc động khi cùng Đoàn cấp cao Cuba đến Việt Nam dự tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
Chiều 25/7, nhiều đại diện đảng, chính phủ các nước đã cử đoàn đến Hà Nội và dự Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.